MYRKIR MÚSÍKDAGAR

DARK MUSIC DAYS

26.1 - 2.2 2019

(English below)

MYRKIR MÚSÍKDAGAR 2019 - DAGSKRÁRYFIRLIT

Laugardagur 26. janúar

14:00 Hljóðön sýning tónlistar - Opnun á sýningu & Jennifer Torrence: Hafnarborg (aðgangur ókeypis)

19:00 Setningarathöfn: Norræna húsið  

20:00 The Riot Ensemble (UK): Norræna húsið (3500 kr.) *


Sunnudagur 27. janúar

16:00 Schola Cantorum(IS): Hallgrímskirkja (3500 kr.)

20:00 Kúbus (IS): Fríkirkjan (3500 kr.)

Þriðjudagur 29. janúar

20:00 Dúplum Dúó (IS): Iðnó (2000 kr.)

Miðvikudagur 30. janúar

20:00 Hið íslenska gítartríó (IS): Hafnarborg (2000 kr.)

Fimmtudagur 31. janúar

13:00 Málstofa um listrannsóknir - tónlistardeild LHÍ: stofa s304 (aðgangur ókeypis)

17:30 Zoe Martlew (UK): Kaldalón, Harpa PULS verkefni**  (2000 kr.)

18:30 Tónskáldaspjall við Önnu Þorvaldsdóttur - Hörpuhorn, Harpa – aðgangur

ókeypis

19:30 Sinfóníuhljómsveit Íslands (IS): Eldborg, Harpa (2500 kr. - 4500 kr.)

22:00 Neko3 (DK): Hörpuhorn, Harpa PULS verkefni**  – (aðgangur ókeypis)

Föstudagur 1. febrúar

12:00 Sinfóníuhljómsveit Íslands (IS) ‘Yrkja - Uppskerutónleikar’: Norðurljós, Harpa (aðgangur ókeypis)

17:00 Heiða Árnadóttir (IS): Mengi (2000 kr.)

19:00 Caput ensemble (IS) : Kaldalón, Harpa (3500 kr. )

20:30 Leifar Ríkissambandsins (DK/IS/FO): Iðnó  PULS verkefni**  (2000 kr.)

22:00 Nordic Affect (IS): Gamla Bíó PULS verkefni** (2000 kr.)

23:30 Rafeinyrkjar - fyrri hluti:  SiGRÚN & Allenheimer (IS): Húrra (1500 kr. )

Laugardagur 2. febrúar

13:00 Elísabet Waage & Laufey Sigurðardóttir (IS): Hannesarholt (2000 kr.)

14:00 Myrkrabörn (barnatónleikar) - Tinna Þorsteinsdóttir & Guðrún Hrund (IS): Kaldalón, Harpa (aðgangur ókeypis)

15:30 Lilja María & Berglind María (IS): Listasafn Reykjavíkur, Hafnarhús (2000 kr.)

16:00 Hljóðön - Marko Ciciliani & Barbara Lüneburg: Hafnarborg (aðgangur ókeypis)

18:00 Rafblandarinn: Ríkharður H. Friðriksson, Þórólfur Eiríksson & Niels Lyhne Løkkegaard: Kaldalón, Harpa (2000 kr.)

21:00 Kammersveit Reykjavíkur: Kaldalón (3500 kr.)

23:30 Rafeinyrkjar - seinni hluti: Arma Agharta (LT) & DJ flugvél og geimskip (IS): Húrra (1500 kr.)

* Georg Friedrich Haas verður viðstaddur og svarar spurningum eftir tónleika The Riot Ensemble.

** PULS verkefni er samstarfsverkefni Myrkra músíkdaga og Nordisk Kulturfond

///

DARK MUSIC DAYS 2019 - PROGRAMME OVERVIEW

Saturday January 26

14:00 Opening of music exhibition & Jennifer Torrence  Venue: Hafnarborg Host: Phonemes (free event)

19:00 Opening ceremony  Venue: Nordic House

20:00 The Riot Ensemble (UK) Venue: Nordic House (3500 ISK) *

Sunday January 27

16:00 Schola Cantorum Reykjavicensis (IS) Venue: Hallgrímskirkja (3500 ISK)

20:00 Kúbus (IS) - Venue: Fríkirkjan (3500 ISK)

Tuesday January 29

20:00 Dúplum Dúó (IS) - Venue: Iðnó 2000 ISK

Wednesday, January 30

20:00 Icelandic Guitar Trio (IS) Venue: Hafnarborg 2000 ISK

Thursday January 31

13:00 Symposium on Artistic Research - room s304 at the Music Department, Iceland University of the Arts (free event)

17:30 Zoe Martlew (UK) - PULS program** Venue: Kaldalón Hall, Harpa (2000 ISK)

18:30 Conversation with the Composer Anna Thorvaldsdóttir - Hörpuhorn,  

Harpa Concert Hall – free event

19:30 Iceland Symphony Orchestra (IS) Venue: Eldborg Hall, Harpa  (2500 - 4500 ISK)

22:00 Neko3 (DK) - PULS program** Venue: Hörpuhorn, Harpa Concert Hall (free event)

Friday, February 1

12:00 Iceland Symphony Orchestra (IS) ‘Yrkja’ Young Composers programme - Venue: Norðurljós Hall, Harpa (free event)

17:00 Heiða Árnadóttir – soprano (IS) - Venue: Mengi (2000 ISK)

19:00 Caput ensemble (IS) - Venue: Kaldalón Hall, Harpa (3500 ISK)

20:30 The remains of the Commonwealth (DK/IS/FO) - PULS program** Venue: Iðnó (2000 ISK)

22:00 Nordic Affect (IS) - PULS program** Venue: Gamla Bíó (2000 ISK)

23:30 Hermetic Electronics Part 1:  SiGRÚN & Allenheimer (IS) Venue: Húrra (1500 ISK)

Saturday, February 2

13:00 Elísabet Waage & Laufey Sigurðardóttir (IS) - Venue: Hannesarholt (2000 ISK)

14:00 Myrkrabörn (Children’s concert): -Tinna Þorsteinsdóttir & Guðrún Hrund (IS) Venue: Kaldalón, Harpa (free event)

15:30 Lilja María & Berglind María (IS)- Venue: Reykjavik Art Museum (2000 ISK)

16:00 Marko Ciciliani & Barbara Lüneburg Venue: Hafnarborg Host: Hljóðön (free event)

18:00 Sound Mass: Ríkharður H. Friðriksson, Þórólfur Eiríksson & Niels Lyhne Løkkegaard Venue: Kaldalón Hall, Harpa  (2000 ISK)

21:00 Reykjavik Chamber Orchestra Venue: Kaldalón hall, Harpa (3500 ISK)

23:30 Hermetic Electronics Part 2: Arma Agharta (LT) & DJ flugvél og geimskip (IS)  Venue: Húrra (1500 ISK)

*Q/A with Georg Friedrich Haas after the concert with The Riot Ensemble.

** PULS program is collaboration between Dark Music Days and Nordisk Kulturfond.